![ในภาพอาจจะมี 9 คน, คนที่ยิ้ม, ผู้คนกำลังยืน และ สถานที่กลางแจ้ง](https://scontent.fbkk14-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21314565_1505714986182758_5987176972762304313_n.jpg?oh=413a3d09c6a6958f3d3097ed7c934e5e&oe=5A53AA34)
วิทยาลัยอาชีวศึกษาเอกวรรณได้เข้าร่วมจัดบูธนิทรรศการในงาน "Open House 2017" ณ วิทยาลัยเทคนิคอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อส่งเสริมการขับเคลื่อนการประสานพลังประชารัฐเพื่อยกระดับวิชาชีพอาชีวศึกษาในพื้นที่กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง ได้รับการเข้าเยี่ยมชมบูธนิทรรศการจาก นางสาวดุริยา อมตวิวัฒน์ ศึกษาธิการภาค 13 พร้อมคณะ บูธนิทรรศการของวิทยาลัยอาชีวศึกษาเอกวรรณได้สาธิตการเขียนโปรแกรมสมองกลแบบฝังตัว หุ่นยนต์บังคับด้วยแสงและจัดแข่งขันบังคับหุ่นยนต์ด้วยแสงเพื่อชิงของรางวัลมากมาย มีนักเรียนจากโรงเรียนต่างๆที่เข้าร่วมกิจกรรมให้ความสนใจเป็นจำนวนมาก
![ในภาพอาจจะมี 3 คน, เด็ก และ สถานที่กลางแจ้ง](https://scontent.fbkk14-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21314325_1505715942849329_9020429348312915619_n.jpg?oh=e95dc7754b5fe38f01ccd3ce9ea649fe&oe=5A5988C0)
![ในภาพอาจจะมี หนึ่งคนขึ้นไป](https://scontent.fbkk14-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21433267_1505716139515976_7896215207699221429_n.jpg?oh=88aee02af2666566f6c416857fdaf2da&oe=5A54F142)
![ในภาพอาจจะมี 2 คน, ผู้คนกำลังยืน](https://scontent.fbkk14-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21462341_1505716706182586_2581440251952425841_n.jpg?oh=b7681d34b436714b91e92de467861681&oe=5A2134F6)
![ในภาพอาจจะมี 7 คน, ผู้คนกำลังยืน และ ชุดสูท](https://scontent.fbkk14-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21317586_1505715429516047_2712644886711021701_n.jpg?oh=245b98de8d332ca13e1e6ac38a23da50&oe=5A22844C)
![ในภาพอาจจะมี 4 คน, คนที่ยิ้ม, ผู้คนกำลังยืน และ สถานที่กลางแจ้ง](https://scontent.fbkk14-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21369183_1505717156182541_5220233218851126501_n.jpg?oh=8a5eca16c91a592fd589797a05cd9910&oe=5A1A0109)
![ในภาพอาจจะมี 1 คน, กำลังนั่ง](https://scontent.fbkk14-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21272242_1505716896182567_8142604862012853971_n.jpg?oh=8f279f69a2c41b4776ac5f8d37174c39&oe=5A1C3F87)
แสดงความคิดเห็น